
 
JAMHURI YA KENYA 

HAZINA YA KITAIFA 

 

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI 

Nambari Huduma Unachohitaji kupata 
Huduma 

Gharama Ya 
Huduma (kama 

ipo) 

Muda wa kupokea 
Huduma 

HUDUMA ZA KAWAIDA 
 

1.  Kujibu simu  
(Simu ya mezani au laini nyingine yoyote rasmi) 

● Kupiga simu Bila Malipo Sekunde kumi na tano 
(15) 

2.   

Kujibu maswali ya wateja wanaotutembelea ofisini 

● Kututembelea na kuuliza 

swali au maswali  

Bila Malipo Dakika moja (1) 

3.  Kujibu mawasiliano ● Barua iliyoandikwa 
 

Bila Malipo Siku tano (5) za kazi 

● Barua pepe na Mitandao ya 

Kijamii (X, Facebook & 
YouTube) 

 

Bila Malipo  Siku moja (1) ya kazi 

4.  Kujibu malalamishi na changamoto za umma ● Wasilisha malalamishi Bila Malipo Siku moja (1) ya kazi 

Maono: 

"Ubora katika usimamizi wa uchumi na fedha 
za umma, na mipango ya maendeleo kwa ajili 

ya mabadiliko ya kijamii na kiuchumi ya 
Kenya." 

Dhamira: 
"Kutoa uongozi katika usimamizi wa uchumi na 
fedha za umma kwa njia ya uwajibikaji, pamoja 

na upangaji wa maendeleo kupitia uundaji, 
utekelezaji na ufuatiliaji wa sera kwa ukuaji 

shirikishi wa Kenya.’’ 



5.  Kusuluhisha malalamishi ● Malalamishi kwa maneno au 
yaliyoandikwa 

Bila Malipo Siku kumi na nne (14) 
za kazi 

 

6.  Usajili wa wauzaji na watoa Huduma 
● Ombi Ia kusajiliwa kama 

muuzaji au mtoa huduma 
kupitia barua 

● Wasifu wa kampuni 

● Cheti cha Usajili 
● Cheti cha Mamlaka ya Ushuru 

● Nchini (KRA) 
● Cheti cha kuhakiki ulipaji wa 

ushuru au Mapatano ya 

kulipa ushuru /msamaha 
● Taarifa maalum ya Benki 
● Nakala ya cheti cha usajili na 

mamlaka husika 
● Risiti ya malipo ya ada 

isiyorejeshwa 
● Nakala za fomu za marejesho 

ya kila mwaka 

zilizowasilishwa na masjala 
ya kampuni 

● Kitambulisho cha 
Taifa/Pasipoti 

 

Bila Malipo Siku kumi na nne (14) 
za kazi 

7.  Usindikaji wa Zabuni 
● Wasilisha zabuni za bidhaa, 

kazi na huduma  
Bila Malipo Siku tisini (90) 

8.  Taarifa ya nia ya kutoa zabuni 
● Peana anwani ya barua pepe 

na nambari ya simu 
 

Bila Malipo Siku moja (1) ya Kazi 



9.  Malipo ya bidhaa, kazi na huduma zilizopokelewa 
● Nakala ya Agizo la ununuzi 

wa Mtaa (L.P.O) au Agizo la 

huduma ya Mtaa (L.S.O) 
Ankara 

● Sitakabadhi ya Uwasilishaji 
● Bidhaa/Huduma 

Zilizopokelewa 

● Cheti cha Kukamilika kwa 
kazi Cheti cha 

Kukabidhi/Kupokea kwa kazi 
● Cheti halali cha PIN ya KRA 

na cheti cha kutimiza ulipaji 

wa ushuru 
● Hati nyingine yoyote 

inayohitajika 

Bila Malipo Ndani ya siku sitini 
(60) tangu kupokea 

ankara 

10.  
 

Utoaji wa bidhaa za zamani, zisizotumika na za 

ziada 

 

 
● Kuwasilisha zabuni 

● Ombi rasmi la taasisi nyingine 
ya umma 

 
Bila Malipo 

 
Siku sitini (60) tangu 

tarehe ya tangazo 

11.  
 

Jukwaa la ushiriki wa umma 

 

 
● Kujifahamisha na masuala na 

kushiriki kikamilifu  

 
Bila Malipo 

 
Siku moja (1) 

12.  
 

Kuajiri wafanyakazi 

 

 

● Ombi rasmi kulingana na 
tangazo  

 

Bila Malipo 

 

Siku tisini (90) 

13.  
 

Kushughulikia maombi ya taarifa  

 

 

 

 

 

● Ombi rasmi la taarifa 
 

Bila Malipo 
 

 

Siku ishirini moja (21)  



SHUGHULI ZA MSINGI 

14.  Kushughulikia na kulipa malipo ya kustaafu ● Barua za uteuzi, uthibitisho 
na kustaafu; 

● Nakala iliyothibitishwa ya 
● Kitambulisho 
● Fomu ya maelezo ya benki na 

kadi ya benki; 
● Thibitisho la kulipa ushuru wa 

mapato 
● cheti cha kifo (panapostahili) 

Bila malipo Siku sitini (60) 

15.  Utoaji wa Nambari za Mfumo Jumuishi katika 

usimamizi wa Habari ya kifedha (IFMIS) kwa 
wauzaji 

● Muuzaji ajisajili katika 

tovuti,sehemu ya Wauzaji ya 
IFMIS 

Bila malipo Siku moja (1) 

16.  Upatikanaji wa Mipango ya Maendeleo,Sera, 

Kanuni na 

Miongozo 

● Kutembelea tovuti, 
● Kutembelea ofisi,Formal 

request for service 
● Maombi rasmi ya huduma hiyo 

Bila malipo Siku 1 ya kazi 

 

 

17.  Kupata Ripoti za utekelezaji wa maendeleo ya 
Mwaka (APR) Mipango ya Muda wa 

● Kati (MTPs) ya Kenya Vision 2030 na Ripoti 

hakiki kuhusu matumizi ya pesa za umma 

(PERs) 

● Kutembelea tovuti, 
● Kutembelea ofisi, 

● Maombi rasmi ya huduma 
hiyo  

Bila malipo Siku 1 ya kazi 

19. Kuandaa, kuwasilisha taarifa na makadirio ya 

bajeti kwa Bunge 

● Ushiriki wa Umma Bila Malipo Kabla ya Aprili 
30 kila mwaka wa 
kifedha 



20. Kuandaa na kuwasilisha taarifa ya bajeti na 

nyaraka zingine za bajeti, ambazo zinajumuisha 

Mswada wa Fedha, Karatasi ya Mtazamo wa 

Rasilimali za Bajeti (BROP), Taarifa ya Sera ya 

Bajeti (BPS), Makadirio ya Mapato, Ruzuku na 

Mikopo na Mkakati wa Deni Ia Muda wa Kati 

(MTDS) kwa Bunge 

● Ushiriki wa Umma Bila Malipo Kabla ya Juni 15 ya kila 
Mwaka wa Kifedha 

21. Kushughulikia Msamaha wa Ushuru na maombi ya 

Miradi Rasmi (OAFPs) inayolipwa na ruzuku 

● Barua ya maombi kutoka kwa 

Wizara, taasisi au Kaunti 
● Nakala ya Mikataba ya 

Ufadhili 

● Mkataba wa kibiashara 
● Ankara 

● Hati ya Usafirishaji  
● Barua ya Mchango 

Bila Malipo Siku 7 za kazi kwa 

ombi maalum 
 
Siku kumi (10) za kazi 

kwa uchukuzi wa 
orodha ya msingi na 

mawasiliano  

22. Maombi ya utoaji wa ushuru mitandaoni 
 

● Cheti halali cha ulipaji wa 
ushuru 

● Fomu ya uagizaji 
● Mpango wa Uzalishaji 
● Ankara ya Profoma kwa 

Uagizaji 
● Barua ya Idhini kutoka kwa 

Mamlaka husika  

 

Bila Malipo 

 

Siku tatu (3) za kazi 

23.  Uidhinishaji wa miradi na mipango kabla ya bajeti 

na utekelezaji wake 
● Maelezo ya 

mradi/Mapendekezo ya 

Mradi; 
● Kuwasilisha ripoti ya utafiti; 

● Idhini ya Baraza Ia Mawaziri, 
inapohitajika  

Bila Malipo Siku saba (7) za kazi 



24.    Utoaji wa msaada wa kiufundi na kujenga uwezo 

au kufunza Wizara, Idara, Mashirika na Kaunti 

(MDACs) 

● Ombi rasmi Ia huduma  Bila Malipo Siku ishirini moja (21) 
za kazi 

25.  Usajili wa makundi na biashara zilizo katika 

mazingira magumu Chini ya mpango wa 

Upatikanaji wa Fursa za 

Ununuzi Serikalini (AGPO). 

● Maombi ya mtandaoni kupitia 

https://www.agpo.go.ke au 
tembelea meza ya AGPO 
katika 

Kituo cha Huduma 

Bila malipo Siku moja (1) ya kazi 

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA 

Huduma yoyote isiyokidhi viwango vilivyotajwa au afisa yeyote asiyezingatia viwango vya heshima na ubora katika utoaji huduma 
anapaswa kuripotiwa kwa: 

Waziri wa Hazina ya Taifa 

Ghorofa ya 14, Jengo la Hazina, Barabara ya Harambee, 

Nairobi 

S. L. P. 30007-00100, Nairobi 

Simu: +254 02-2252299 

Faksi: +254 02-2252299 

Simu ya rununu: 1. 0709259000- Safaricom  

          2. 0730837000- Airtel  

          3. 0207873000- Telkom  

Barua pepe: cabinetsecretary@treasury.go.ke  

Tovuti: www.treasury.go.ke 

Jukwaa la X la Hazina ya Kitaifa: @KeTreasury 

Facebook: The National Treasury and Economic Planning 

  

Tovuti ya Mipango ya Kiuchumi: www.planning.go.ke 

Jukwaa la X la Mipango ya Kiuchumi: @Planning_Ke 

Facebook ya Mipango ya Kiuchumi: Economic Planning 

Department_KE 

Tiktok ya Mipango ya Kiuchumi: economicplanning_ke 

Instagram ya Mipango ya Kiuchumi: economicplanning_ke 

Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu 
Tume ya Haki ya Utawala 
Ghorofa ya 2, West End Towers, 

Waiyaki Way, Nairobi 
S.L.P 204140 - 00200 Nairobi 
Simu: +254 (0)20 2270000/2303000 

Baruapepe: feedback@ombudsman.go.ke 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 

mailto:cabinetsecretary@treasury.go.ke
http://www.treasury.go.ke/
http://www.planning.go.ke/


 


